“มายด์ คอมบูชะ” (MIND KOMBUCHA) แบรนด์เครื่องดื่มชาหมักผู้บุกเบิกตลาดคอมบูชะมานานกว่า 5 ปี คว้ารางวัลการออกแบบยอดเยี่ยมปี 2566 (DEmark) ในงานDesign Excellence Award 2023 จัดโดย กรมส่งเสริมการค้าระหว่างประเทศ กระทรวงพาณิชย์ ซึ่งสินค้าที่ได้รางวัลคือ มายด์ คอมบูชะ สปาร์คกลิ้ง (Mind Kombucha Sparkling) ผลงานจากความร่วมมือกันระหว่างบริษัท เวลเนส มี จำกัด เจ้าของแบรนด์ “มายด์ คอมบูชะ” และบริษัท ยินดีดีไซน์ จำกัด บริษัทออกแบบบรรจุภัณฑ์ชื่อดัง
![](https://www.362degree.com/wp-content/uploads/2023/11/มายด์-คอมบูชะ-คว้ารางวัลการออกแบบยอดเยี่ยมปี-2566-DEmark-ในงาน-Design-Excellence-Award-2023-2-1024x603.jpg)
สำหรับแพ็กเกจจิ้งครั้งนี้ออกแบบภายใต้คอนเซ็ปต์ “ลำไส้แฮปปี้” ด้วยลวดลายที่โดดเด่นแปลกตา ผสานกับการใช้สีหลักที่ดูหม่นแบบโมเดิร์นให้ความเป็นธรรมชาติ ให้อารมณ์ของการหมักเพื่อให้เชื่อมโยงกับความเป็นมิตร ซึ่งเป็นการฉีกออกจากเครื่องดื่มกระป๋องต่างๆ ที่ใช้สีสดใส สามารถดึงดูดความสนใจได้ทันทีที่เห็น พร้อมสื่อสารได้ทันทีว่าเป็นผลิตภัณฑ์แบบใหม่เพื่อสุขภาพที่ไม่ใช่น้ำอัดลม
ผลิตภัณฑ์ “มายด์ คอมบูชะ สปาร์คกลิ้ง” เป็นเครื่องดื่มชาหมักซ่ารูปแบบกระป๋องทั้ง 2 รสชาติคือ รสดั้งเดิม (The Classic) และยูสุ ฟิวชั่น (Yuzu Fushion) ที่ได้รับความนิยมจากคนรุ่นใหม่ที่รักสุขภาพ มีรสชาติอร่อย เปรี้ยวนำ หวานตาม มีความซ่า ให้ความรู้สึกสดชื่นโดยไม่เสียสุขภาพ และยังได้รับประโยชน์จากคอมบูชะอย่างครบถ้วน นอกจากนี้ ยังมีการออกแบบผลิตภัณฑ์ให้ดูดีเหมาะกับคนรุ่นใหม่อีกด้วย