ครั้งแรกในไทย กับการเปิดตัว ร้านข้าวหน้าปลาไหลอุนางิ “Unagi Yondaime Kikukawa” เก่าแก่กว่า 90 ปี นับเป็นสาขาแรกของไทยและเป็นสาขาที่ 23 ของ Unagi Yondaime Kikukawa ลงทุนโดยเครือสหพัฒน์ “สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง” ชูความโดดเด่นใช้วัตถุดิบหลักปลาไหลสดทุกจาน และกรรมวิธีการทำโดยพิถีพิถันทุกขั้นตอนตามแบบฉบับดั้งเดิมจากญี่ปุ่น การันตีด้วยรางวัล Michelin Guide (มิชลินไกด์) จากประเทศญี่ปุ่น จังหวัดไอจิ เมืองนาโกย่าในปี 2015 พร้อมให้สัมผัสความฉ่ำสุด พรีเมียมส่งตรงจากญี่ปุ่นได้ที่ ชั้น 6 Zone Helix Dining ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์
ยูเฮ คิคุคาวะ เจ้าของผู้สืบทอดรุ่นที่ 4 ของบริษัท Unagi Mum Holdings Ltd. ซึ่งเป็นผู้ค้าที่อยู่ในวงการปลาไหลมานานกว่า 90 ปี เปิดเผยว่า จากเทรนด์อาหารญี่ปุ่นในประเทศไทยที่ยังคงได้รับความนิยมอย่างต่อเนื่อง เห็นได้จากปัจจุบันในไทยมีการเพิ่มขึ้นของร้านอาหารญี่ปุ่นหลากหลายประเภท เช่น Ramen, Shabu Shabu, Yakiniku และอื่น ๆ อีกมากมาย รวมถึงร้านข้าวหน้าปลาไหลด้วย เราเห็นโอกาสในการเติบโตดังกล่าวจึงได้ร่วมกับ เครือสหพัฒน์ เข้ามาเปิดเป็นสาขาที่ 23 ของร้านข้าวหน้าปลาไหล “Unagi Yondaime Kikukawa” ตั้งอยู่ชั้น 6 Zone Helix Dining ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์
นับเป็นครั้งแรกในประเทศไทย Yondaime Kikukama กับร้านข้าวหน้าปลาไหลเก่าแก่กว่า 90 ปี สืบทอดกิจการโดย การเปิดสาขาในประเทศไทยนี้เป็นความตั้งใจให้ชาวไทยได้สัมผัสประสบการณ์รสชาติปลาไหลตามแบบฉบับดั้งเดิมส่งตรงจากประเทศญี่ปุ่น โดยใช้วัตถุดิบหลักปลาไหลสดทุกจาน และกรรมวิธีการทำโดยพิถีพิถันทุกขั้นตอน การันตีด้วยรางวัล MichelinGuide (มิชลินไกด์) จากประเทศญี่ปุ่น จังหวัดไอจิ เมืองนาโกย่าในปี 2015
สำหรับความโดดเด่นของร้าน Unagi Yondaime Kikukawa คัดสรรปลาไหลขนาดใหญ่พิเศษ เนื้อปลาไหลหนา เนื้อฉ่ำ และมีกลิ่นหอม มีน้ำหนักประมาณ 300 กรัม ซึ่งเป็นขนาดที่คุณภาพดีที่สุด ผ่านกรรมวิธีย่างโดยเชฟชาวญี่ปุ่นให้ไม่สูญเสียไขมันด้วยถ่านเฉพาะ เพื่อให้ได้ความกรอบนอก นุ่มในตามแบบต้นตำรับของญี่ปุ่นคงความสดใหม่ของปลาไหลในทุกสัมผัส และเตรียมแบบ made to order เสิร์ฟปลาไหลทำสดในทุกจาน ด้วยรสสัมผัส “Crispy, Soft and Melting” มีเฉพาะในแบบฉบับ Yondaime Kikukawa
![](https://www.362degree.com/wp-content/uploads/2024/01/05_เมนู-Ippon-Unagi-อิปปง-อุนางิ-เมนูข้าวหน้าปลาไหลอุนางิย่างทั้งตัว.jpg)
เมนูแนะนำ Signature ของร้าน ได้แก่ 1.Ippon Unagi (อิปปง อุนางิ) เมนูข้าวหน้าปลาไหลอุนางิย่างทั้งตัว ปรุงสดใหม่ ย่างด้วยถ่านพิเศษ Bincho พร้อมซอสเข้มข้นสูตรลับเฉพาะ Yondaime Kikukawa เสิร์ฟมาในภาชนะพิเศษที่สั่งทำขึ้นจากกระเบื้อง “ชิกะราคิ” 2.Hitsumabushi (ฮิตสึมะบุชิ) เมนูข้าวหน้าปลาไหลอุนางิย่างแบบฮิตสึมะบุชิ ดื่มด่ำกับปลาไหลที่มาพร้อมกับน้ำซุป ตามแบบฉบับนาโกย่า
![](https://www.362degree.com/wp-content/uploads/2024/01/06_Hitsumabushi-ฮิตสึมะบุชิ-เมนูข้าวหน้าปลาไหลอุนางิย่างแบบฮิตสึมะบุชิ.jpg)
“ร้านข้าวหน้าปลาไหล Unagi Yondaime Kikukawa พิถีพิถันและใส่ใจตั้งแต่คัดเลือกวัตถุดิบ เริ่มจากบ่อพักปลาที่สูบน้ำจากบ่อลึก 200 เมตร เพื่อใช้พักปลาไหลอุนางิเอาไว้ น้ำจากบ่อจะช่วยชะล้างโคลนออกทำให้กลิ่นแรงเฉพาะตัวของปลาไหลอุนางิหายไป ส่งผลให้วัตถุดิบมีคุณภาพดียิ่งกว่าเดิม ปลาไหลอุนางิแต่ละตัวถูกนำมาแล่ที่ร้านทำให้สัมผัสที่นุ่มละมุนเมื่อรับประทาน การย่างด้วยถ่านไม้พิเศษ “บินโจซุมิ” ในเวลาสั้น หนังปลาอุนางิที่ผ่านการย่างแล้วจะมีความหอม กรอบ อร่อย เนื้อหนานุ่มชุ่มฉ่ำ พร้อมชั้นไขมันที่นุ่มละลายในปาก หลังจากผ่านการย่างจนเสร็จ จะถูกราดด้วย “ซอสสูตรลับ” ที่มีการสืบทอดมาตั้งแต่สมัยเริ่มก่อตั้งกิจการ เป็นความอร่อยในระดับเหนือชั้น ใส่บนภาชนะอย่างกระเบื้อง “ชิกะราคิ” ให้คุณสมบัติพิเศษในการรักษาอุณหภูมิเป็นเลิศ ทำให้ปลาไหลอุนางิที่อุ่นอยู่นั้นมีรสชาติที่อร่อยกว่าเดิมไม่เย็นชืด เมื่อเสิร์ฟถึงโต๊ะลูกค้า ซึ่งคาดว่าจะได้รับการตอบรับจากลูกค้าชาวไทยเป็นอย่างดี” คิคุคาวะ ยุเฮ กล่าว
ปัจจุบัน ร้าน Unagi Yondaime Kikukawa มีทั้งหมด 19 สาขาในญี่ปุ่น และ 3 สาขาที่ต่างประเทศ ได้แก่ ไต้หวัน 3สาขา และสาขาใหม่ล่าสุดที่ประเทศไทย เปิดบริการให้กับผู้ที่ชื่นชอบปลาไหลญี่ปุ่นในวันที่ 22 มกราคม 2567 นี้ ณ ชั้น 6Zone Helix Dining ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์