ศูนย์การค้าแพลทินัม เชิญชวนช้อป ชิม ชิล สัมผัสเสน่ห์ความเป็นไทยในงาน “LEGEND OF THAILAND YAK THE GIANT KING” ตื่นตาตื่นใจกับบรรยากาศการตกแต่งงานด้วยยักษ์จำลองศิลปะไทย ความสูงกว่า 3 เมตร พร้อมอิ่มอร่อยกับร้านอาหารคาวหวานสไตล์สตรีทฟู้ด อาทิ บาร์บีคิว ซีฟู้ด ขนมถุงทอง แผ่นแป้งปอเปี๊ยะห่อไส้ต่างๆ พร้อมเสิร์ฟเครื่องดื่มน้ำผลไม้ปั่นเพื่อสุขภาพ ขนมหวาน และร้านจำหน่ายสมุนไพรไทย สินค้าแฟชั่นของที่ระลึกอีกมากมาย รวมกว่า 70 ร้านค้า และเพลิดเพลินไปกับการแสดงศิลปะการแสดง “โขนไทย” ตั้งแต่วันนี้-28 กันยายน 2566 ณ ลานกิจกรรมแพลทินัม สตรีท ติดตามรายละเอียดร้านค้าและโปรโมชั่นที่น่าสนใจที่ FB: Platinum Fashion Mall แพลทินัม แฟชั่น มอลล์
![](https://www.362degree.com/wp-content/uploads/2023/09/05-1.jpg)
![](https://www.362degree.com/wp-content/uploads/2023/09/03.jpg)